Wirecutter yana goyan bayan masu karatu. Lokacin da kuka sayi ta hanyar haɗin yanar gizon mu, ƙila mu sami hukumar haɗin gwiwa. kara koyo
Wasu mutane suna tunanin cewa fararen sneakers sun fi kyau idan an doke su da kuma sawa. Wasu sun san cewa ba za ku taɓa sa takalma na rustic na Jordan (bidiyo). Idan da gaske kuna son tsaftace takalman wasanni, yawan aikin da ake buƙata ya dogara da kayan takalma. Amma aƙalla, yakamata ku sa su zama ƙasa da datti.
Takalma yana dawwama: Suna da kyau don kiyaye siffar takalma lokacin tsaftace su. A cikin tsunkule, za ku iya kwashe takalmanku tare da jaridu ko tsofaffin T-shirts da rags.
Crep Kare goge: Waɗannan shafaffu ɗin da aka rufe daban-daban suna da kyau don tsaftace takalma, musamman lokacin da kuke gaggawa kuma ba sa son amfani da tarin kayayyaki.
Mr. Clean Magic Eraser: Don tsabtace saman takalma mai ƙarfi, kowane nau'in soso na melamine na iya aiki da kyau-suna da matakin lalacewa da ya dace kuma suna iya cire datti ba tare da lalata saman ƙasa ba.
Ruwan Wanki: Mun yi amfani da ruwa mai wanki na ƙarni na bakwai ko Dawn, amma duk abin da kuke da shi a hannu yakamata ya yi kyau.
OxiClean (don tabo mai nauyi): Yi amfani da kulawa, amma OxiClean na iya cire datti akan sneakers zane, in ba haka ba zai ƙi ba da ciki.
Yi shiri na mintuna biyar zuwa sa'a guda (tare da lokacin bushewa), ya danganta da nau'in takalmin da kuke da shi da kuma yadda suke ƙazanta.
Kayan kayan takalma zai ƙayyade yadda za ku tsaftace su da tsawon lokacin da yake ɗauka. Amma akwai wasu matakai na farko gama gari.
Don taimakawa takalma su kula da siffar su, da farko cika takalma tare da ƙarewa ko wasu abubuwa (kamar tsutsa ko jaridu). Wannan zai sa takalma ya fi sauƙi don rikewa da kuma samar da abin da zai shafe duk wani ruwa da ya faru ya shiga ciki.
Idan kuna da goga na takalma, yi amfani da shi don cire datti mara kyau. Tsohon buroshin haƙori, buroshin ƙusa mai laushi, ko ma zane mai laushi zai yi aiki. Manufar anan ita ce cire duk wani ƙura da datti ba tare da tura shi cikin kayan zurfi ba.
Abin farin ciki, sneakers na fata sune mafi sauƙi don tsaftacewa. Idan kana amfani da Crep Protect Wipes, da fatan za a buɗe wani sabo, sannan a hankali a shafe duk wata alama da gefen rigar. Idan datti yana da taurin kai, shafa tare da gefen rubutu. Idan ba ku da Crep Protect Wipes, mai goge sihirin shima zai iya aiki da kyau (amma tabbatar da motsa shi a hankali, saboda gogewa na iya lalacewa idan kun yi amfani da ƙarfi da yawa).
Don sauƙaƙe don isa ga sasanninta da ɓangarorin da ke da wuyar tsaftacewa, za ku iya cire laces (amma ajiye laces a kan zai taimaka wajen kula da siffar takalma).
Takalma na Canvas kamar Chuck Taylors da Supergas suna da wahalar tsaftacewa saboda datti na iya shiga cikin masana'anta na takalmin. Duk da haka, zane na iya tsayayya da gogewa da yawa, don haka yawancin tabo za a iya cire tare da wasu aiki.
Bayan haxa wanka da ruwa, goge takalman tare da buroshin haƙori a cikin ƙananan motsi na madauwari don tsaftace takalma. Idan an gama, shafa da tawul mai ɗanɗano don cire duk sauran kumfa.
Bari takalmanku su bushe tsakanin zagaye na tsaftacewa. Idan har yanzu sun jike, ba za ka iya sanin adadin dattin da ya rage ba.
Idan har yanzu sneakers ɗinku suna da tabo, gwada amfani da mai cire tabo kamar Tide ko OxiClean. Aiwatar da abin wanke-wanke, bar ruwan ya tsaya na kusan mintuna 5, sannan a shafa shi a hankali da rigar datti. Na yi shakka don gwada wannan abu mai tsattsauran ra'ayi da farko, amma labari mai tsabta na sneaker Jason Markk ya ce ba laifi, don haka ina lafiya.
Batun muhawara mai zafi shine ko yakamata ku jefa takalmanku a cikin ruwa. Wasu mutane sun yi nasarar yin hakan. Amma kar a yi watsi da labarin lalacewar takalmin a cikin injin wanki (wannan ya faru da babban editan Wirecutter Jen Hunter). Don haka don Allah a ci gaba da taka tsantsan, domin wannan ba tsari bane mai sauki.
Takalman saƙa, irin su Nike's Flyknit ko Adidas' Primeknit, suna da daɗi sosai kuma suna da ƙarfi sosai. Su ma tsaftataccen mafarki ne. Idan kun shafa sosai, zai iya lalata masana'anta.
Da farko a tsoma kyalle mai tsabta a cikin ruwan sabulu, sannan a yi amfani da shi don goge takalman a hankali. Don kula da tsarin takalmin, yi aiki a cikin jagorancin saƙa kamar yadda zai yiwu. Goge duk wani ragowar sabulu.
Kamar yadda yake tare da sneakers na zane, don takalma da aka saka, za ku iya amfani da masu tsabta masu ƙarfi kamar yadda ake bukata. Koyaya, tunda bai kamata ku goge masana'anta da aka saƙa da ƙarfi kamar sauran kayan ba, don Allah koyaushe ku taɓa shi da sauƙi.
Don tsaftace tsakiyar sole, jiƙa mai goge sihirin kuma amfani da shi don goge gefen tafin. Ajiye wannan mataki zuwa ƙarshe idan kun ɗigo yayin tsaftace na sama. Ko da kuwa irin takalman da kuke tsaftacewa, tsari iri ɗaya ne.
Lokacin da nake aiki akan wannan yanki, na yi ƙoƙarin share farin saƙa na abokin tarayya na Stan Smiths. Mu dai kawai mu ce ci gaban ba shi da daraja, ko da bayan yunƙuri da yawa a cikin kwanaki da yawa. Wani lokaci dole ne ku yarda cewa sneakers ba za su taba zama mai haske kamar yadda suke ba lokacin da suke cikin akwatin. Wataƙila ba komai.
Tim Barribeau shine editan da ke da alhakin dabbobi da ɗaukar labarai (na ƙarshe shine duk wani abu da zaku iya ɗauka tare da ku lokacin da kuke zuwa aiki). Yana aiki a Wirecutter tun 2012 kuma a baya yana kula da sashin kyamararmu. Mutumin da yake da yawan abubuwan sha'awa, a halin yanzu yana mai da hankali kan kayan fata, idan kun yi tambaya da kyau, yana iya sanya ku jakar kuɗi.
Bayan darussa da yawa, mun yi imanin cewa takalman mata da maza na Louis Garneau Multi Air Flex sune mafi kyawun zaɓi don hawan keke na cikin gida.
Mun gwada mafi kyawun fararen sneakers na maza da mata kuma mun sami nau'i-nau'i guda biyar na takalma masu aiki da yawa waɗanda muke tunanin za ku so, duk a cikin girman unisex.
Takalma na ruwa suna da amfani kuma kiyaye ƙafafunku a ƙarƙashin ruwa. Amma kuma suna iya zama na zamani sosai. Mun sami nau'i-nau'i guda biyar na nau'i-nau'i daban-daban na takalma, dace da kowa.
Bayan la'akari da kimanin 50 takalma takalma da ɗakunan ajiya, muna ba da shawarar Seville Classics 3-Tier Shoe Rack don tsara takalma a cikin kabad da ƙofar.
Lokacin aikawa: Satumba-07-2021