page_head_Bg

goge bushewa

Yana yiwuwa akwai smudges da yawa ko yatsa akan allon MacBook ɗinku. Ko da yake wannan na iya zama kamar ba babbar matsala ba ne, ba shi da tsafta kuma bai yi kama da ƙwararru ba.
Lokacin tsaftace allon MacBook ɗinku, kuna buƙatar guje wa wasu samfuran; magunguna masu ƙarfi da masu tsabtace gilashi suna da illa musamman ga allonka. Abin farin ciki, suna da sauri, arha da sauƙi don tsaftacewa yadda ya kamata.
Hanya mafi sauƙi kuma mafi yawan gama gari don tsaftace allon MacBook ita ce amfani da tsumma. Abubuwan da ake buƙata kawai sune zane mai laushi da ruwa ko mai tsabtace allo.
Kafin ka fara, kashe na'urar kuma cire duk igiyoyin wuta ko rumbun kwamfutarka. Wannan zai ba ka damar tsaftace na'urar da kyau ba tare da lalata kowane plug-ins ba.
Na gaba, ɗan ɗan jiƙa ɗan yatsa mara lint. Hakanan yana da mahimmanci a yi amfani da zane mai laushi, mara laushi (kamar zane da aka yi da microfiber). Wannan na iya zama zanen da ke cikin akwatin MacBook ko wani abu kamar zane mai tsabta don tabarau.
Yana da mahimmanci a jika rigar, amma kar a jika. Idan ya cika sosai, zai iya digowa cikin tashar jiragen ruwa ko kuma ya lalata madanni.
A ƙarshe, yi amfani da ɗan yatsa mai ɗan ɗanɗano don goge sama mai ƙarfi a hankali kamar allon da madannai. Ka nisanta shi daga kayan aikin lantarki kamar tashoshin USB.
Da kyau, jira kwamfutar ta bushe kafin kunna na'urar. Ko, za ku iya shafa shi da bushe bushe bushe.
Idan kana buƙatar tsaftacewa da sauri, kawai yi amfani da busasshen zanen microfiber. Sa'an nan, idan kana da lokaci don tsaftace allon yadda ya kamata, za ka iya amfani da hanyar zane mai danshi. Komai saurin da kuke buƙatar tsaftace kayan aikin ku, yakamata ku guji amfani da samfuran da ba a amfani da su don tsaftace kayan lantarki.
Akwai abubuwa da yawa da za ku guje wa lokacin tsaftace allon MacBook. A mafi yawan lokuta, dampling mai laushi mai laushi da ruwa ya wadatar.
Koyaya, idan kuna son lalata Macbook ɗinku, da fatan za a guji amfani da masu tsaftacewa waɗanda ba a kera su musamman don allon lantarki ba. Musamman, guje wa amfani da masu tsabtace gilashi kamar Windex. Idan an bayyana mai tsabtace gilashin ku a sarari don amfani a cikin kayan aiki, da sauri bincika abun da ke ciki na acetone ko wasu abubuwa masu illa. Yin amfani da irin waɗannan masu tsaftacewa zai rage ingancin allonku.
Kada a yi amfani da tawul ɗin takarda, tawul ɗin wanka ko wasu tufafin da ka iya lalacewa. M kayan aiki na iya lalata allon ko barin saura akan allon.
Kada ka fesa kayan aikinka kai tsaye da sabulu. Koyaushe fesa zane sannan a shafa su akan allon. Wannan zai rage yuwuwar lalacewar tashoshin jiragen ruwa da sauran filogi.
Kuna iya amfani da wasu goge goge don tsaftace allon, amma wannan bai dace ba. Wasu kayan tsaftacewa da ake amfani da su a cikin goge za su lalata allonka a hankali. Kamar sauran masu tsaftacewa, tabbatar da karanta jerin abubuwan sinadaran.
Idan kana so ka lalata allon, ya kamata ka saya ko yin bayani musamman don samfuran lantarki. Wannan yana da mahimmanci saboda sauran masu tsaftacewa na iya ƙunsar acetone, wanda shine maɓalli mai mahimmanci a cikin masu cire ƙusa kuma zai iya lalata filastik. Idan aka yi amfani da na'urorin allon taɓawa, acetone zai lalata ingancin allon kuma ya rage ikon na'urar don jin taɓawa.
Mafi mahimmanci, idan kana so ka yi amfani da rigar goge don tsaftacewa ko lalata allon, da fatan za a sayi rigar goge musamman don samfuran lantarki. Wannan zai rage yuwuwar lalacewa kuma har yanzu yana sauƙaƙa tsaftace kayan aikin ku.
Sau nawa ya kamata ku tsaftace allon ya dogara da sau nawa kuke amfani da su da yadda kuke tsaftace su. Matsakaicin mutum ya kamata ya tsaftace allon MacBook sau ɗaya a mako.
Idan kana buƙatar tsaftace allon akai-akai, ya dace don samun kayan tsaftacewa. Ta wannan hanyar za ku san cewa kuna tsaftace allonku da kyau.
Idan kuna aiki a ofis kuma wasu mutane sukan yi hulɗa da na'urar ku, yana da kyau a kashe allon akai-akai. Hakanan yana da mahimmanci idan kuna amfani da kayan lantarki lokacin dafa abinci ko sarrafa ɗanyen abinci.
Idan kun damu da lalacewar allo, zaku iya samun majigin allo wanda ya dace da takamaiman na'urar ku. Idan kuna da yara ko kuna damuwa game da hasken shuɗi, wannan zaɓi ne mai kyau. Masu kariyar allo masu arha ko zubarwa waɗanda ke da sauƙin kwasfa na iya yin tsaftacewa cikin sauri, amma ba su da arha musamman. Yawancin lokaci yana da kyau ka shiga al'adar tsaftace allo akai-akai don guje wa sawun yatsa, smudges, da fantsama akan MacBook ɗinku.
Jackalyn Beck shine marubucin BestReviews. BestReviews kamfani ne na nazarin samfur wanda manufarsa ita ce ta taimaka sauƙaƙe yanke shawarar siyan ku da adana lokaci da kuɗi.
BestReviews yana ciyar da dubban sa'o'i bincike, nazari da gwada samfurori, yana ba da shawarar mafi kyawun zaɓi ga yawancin masu amfani. Idan ka sayi samfur ta ɗayan hanyoyin haɗin yanar gizon mu, BestReviews da abokan aikin jarida na iya karɓar kwamiti.


Lokacin aikawa: Satumba-01-2021